tin tức-sự kiện
Trao quà cho học sinh nghèo nhân dịp Tết Bính Thân 2016
Mùa xuân, mùa của sum họp, của sự ấm áp tình yêu thương giữa con người với con người. Ai cũng có một mùa xuân, cũng có một gia đình, một mái ấm để đi về quây quần bên nhau.
Với các em học sinh thì đó lại là niềm vui lớn vì các em được bố mẹ mua cho quần áo mới, thêm một tuổi mới. Nhưng không phải ai cũng được hưởng trọn niềm hạnh phúc dù là đơn sơ, giản dị ấy.Vẫn còn đâu đó quanh ta biết bao gia đình còn gặp nhiều khó khăn vì những hoàn cảnh khác nhau. Các cụ già không nơi nương tựa. Các em nhỏ vẫn còn chịu cảnh đói, rét mỗi sáng đến trường…
Với tinh thần tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách, chia sẻ khó khăn với bạn nghèo. Với khát khao mang đến một mùa xuân ấm áp, một cái Tết thật ý nghĩa, một niềm hạnh phúc dù là nhỏ nhoi biến những ước mơ tuổi thơ của các em trong dịp tết đến xuân về thành hiện thực. Hàng năm, đến hẹn lại lên, hàng loạt hoạt động chăm lo Tết cho người nghèo và các đối tượng khó khăn lại được tổ chức vào trước Tết Nguyên đán, nhằm góp phần mang đến niềm vui cho những người có hoàn cảnh khó khăn. Tặng quà Tết cho người nghèo là hoạt động hướng về cộng đồng thường niên được mỗi đơn vị, tổ chức, ở một góc độ quan tâm riêng và đều có những hoạt động riêng, nhưng tất cả đều cùng chung một mục đích là : “không quên người nghèo”.
Đối với người nghèo, người có thu nhập thấp, mỗi cái Tết là một lần lo toan, chật vật. Thực hiện lời kêu gọi của Hội Chữ thập đỏ và Ủy ban MTTQ huyện Hiệp Hòa, Công đoàn, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và Hội Chữ Thập đỏ trường Tiểu học Hoàng Lương tuyên truyền, vận động cán bộ, giáo viên, nhân viên và học sinh phát huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, lòng tương thân, tương ái “Thương người như thể thương thân”,... Số tiền quyên góp, ủng hộ được là: 3 600 000 đồng. Nhà trường tổ chức thăm hỏi tặng quà cho 20 học sinh nghèo vượt khó nhân dịp đón xuân Bính Thân 2016. Đây là hoạt động mang đầy ý nghĩa nhân văn sâu sắc, Hội Chữ thập đỏ nhà trường đã tổ chức tuyên truyền, vận động thiết thực có hiệu quả, được toàn thể các thầy giáo, cô giáo, các em học sinh nhiệt tình ủng hộ. Món quà tuy giá trị không lớn nhưng là sự chia sẻ của cộng đồng với các em và gia đình học sinh nghèo. Các thầy giáo, cô giáo chúc các em vui xuân, đón tết vui vẻ và mong rằng các em hãy cố gắng trong học tập để đạt được kết quả cao nhất, chỉ có con đường học tập mới xoá hết đói nghèo.
Dưới đây là một số hình ảnh
-
BÁO CÁO ĐOÀN KIỂM TRA HOẠT ĐỘNG CÔNG ĐOÀN NĂM HỌC 2017 – 2018
-
KỈ NIỆM 8/3
-
CHĂM LO TẾT CHO HỌC SINH CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN
-
MÔ HÌNH TRỒNG RAU TRONG NHÀ TRƯỜNG
-
ĐIỀU LỆ CÔNG ĐOÀN VIỆT NAM
-
THI ĐẤU CẦU LÔNG CHÀO MỪNG NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20-11
-
THI ĐẤU CẦU LÔNG CHÀO MỪNG NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20-11
-
KỶ NIỆM 20 - 10
-
Tọa đàm kỷ niệm Ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10
-
ĐẠI HỘI CÔNG ĐOÀN CƠ SỞ NHIỆM KÌ 2017-2022
-
KẾ HOẠCH ĐẠI HỘI CÔNG ĐOÀN NHIỆM KÌ 2017-2022
-
MỘT SỐ HOẠT ĐỘNG CHÀO MỪNG NGÀY 8/3
-
PHONH TRÀO THI ĐUA “HAI TỐT” MỪNG ĐẢNG MỪNG XUÂN
-
HOẠT ĐỘNG CHĂM LO TẾT ĐINH DẬU 2017
-
HOẠT ĐỘNG CHĂM LO TẾT ĐINH DẬU 2017
-
LỢI ÍCH THIẾT THỰC CỦA VIỆC THAM GIA BẢO HIỂM Y TẾ
-
THỂ THAO CHÀO MỪNG NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM
-
Những cảm nhận sau khi dạy tiết học : “Tiết đọc thư viện”
-
HOẠT ĐỘNG CHÀO MỪNG NGÀY PHỤ NỮ VIỆT NAM 20/10
-
Vai trò của công đoàn trong phong trào thi đua “Hai tốt”