tin tức-sự kiện
TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG TƯNG BỪNG TRONG CUỘC THI TÌM HIỂU KĨ NĂNG THAM GIA GIAO THÔNG AN TOÀN CỤM SỐ 1 NĂM HỌC 2015- 2016
Hằng năm tai nạn giao thông đã cướp đi hàng ngàn sinh mạng của con người.Vậy nên tai nạn giao thông đã trở thành một vấn đề đáng báo động đối với toàn thế giới nói chung và nước ta nói riêng. Một trong những nguyên nhân chính gây ra tai nạn giao thông là sự thiếu ý thức và hiểu biết của người tham gia giao thông; trong đó học sinh,sinh viên chiếm số lượng đông nhất. Những học sinh này hoặc chưa có đủ kiến thức về an toàn giao thông hoặc chưa có ý thức chấp hành Luật. Vậy nên để giảm bớt những vụ tai nạn giao thông và những hiện tượng ùn tắc người tham gia giao thông cần trang bị những kiến thức về an toàn giao thông và phải được giáo dục ý thức từ trong ghế nhà trường đối với học sinh, sinh viên.
Trường tiểu học Hoàng Lương tích cực tham gia Hội thi tìm hiểu kĩ năng tham gia giao thông an toàn cấp tiểu học được tổ chức vào ngày 26 tháng 3 năm 2016 tại trường tiểu học Ngọc Sơn với sự tham gia của 6 trường trong cụm chuyên môn số 1 với những nội dung chính như sau: vẽ tranh theo chủ đề ATGT; thi sáng tác và trình bày thơ ca, hò vè và dân ca lời mới có nội dung về ATGT; trình bày tiểu phẩm ngắn có nội dung về ATGT. Với tất cả những gì đã thể hiện trường Tiểu hoc Hoàng Lương đạt giải nhì trong hội thi. Hội thi đã thực sự trở thành một trong những hoạt động thiết thực nhằm tiếp tục thúc đẩy công tác xã hội hóa và n
âng cao vai trò của cấp giáo dục địa phương trong công tác giáo dục an toàn giao thông cho học sinh tiểu học.
Sau đây là một số hình ảnh của hội thi:
-
Màu áo mới cho trường lớp thân yêu!
-
Cảm xúc của những cô cậu học trò lớp 5!
-
Chúng em chăm sóc vườn trường
-
Cảm xúc của những cô cậu học trò lớp 5!
-
Màu áo mới cho trường lớp thân yêu!
-
TỔ CHỨC SINH HOẠT SAO NHI ĐỒNG CHO HỌC SINH TRONG CÁC TIẾT HOẠT ĐỘNG NGOÀI GIỜ LÊN LỚP.
-
Chăm sóc rau
-
HOẠT ĐỘNG TRỒNG VÀ CHĂM SÓC BỒN HOA CÂY CẢNH
-
HỘI THI GIÁO VIÊN LÀM TỔNG PHỤ TRÁCH ĐỘI GIỎI NĂM HỌC 2017-2018
-
HỌC SINH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG TÍCH CỰC HƯỞNG ỨNG PHONG TRÀO GÂY QUỸ “TẾT VÌ BẠN NGHÈO”
-
Học sinh trường Tiểu học Hoàng Lương tích cực tham gia bảo vệ, chăm sóc nghĩa trang liệt sĩ xã Hoàng Lương
-
HỌC SINH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG VỚI NHỮNG TRẢI NGHIỆM THÚ VỊ
-
HỌC TẬP VÀ LÀM THEO TẤM GƯƠNG ĐẠO ĐỨC HỒ CHÍ MINH
-
THẾ HỆ TRẺ HOÀNG LƯƠNG HƯỚNG VỀ NGÀY 22/12.
-
TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG TỔ CHỨC VỆ SINH MÔI TRƯỜNG
-
SINH HOẠT SAO
-
HỘI THI ĐỌC SÁCH CỦA TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
HỘI THI ĐỌC SÁCH CỦA TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
chuẩn bị ngày hội đọc sách
-
Bảo vệ môi trường