tin tức-sự kiện
Các em học sinh trường tiểu học Hoàng Lương đang nô nức đi cổ động chào mừng ngày bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIII và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2011-2016
Hướng về ngày bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIII và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2011-2016, sáng nay ngày 20/05/2011, trường tiểu học Hoàng Lương tổ chức cho học sinh đi cổ động, tuyên truyền trên các đường làng ngõ xóm trong xã.
Ngay từ sớm, các em học sinh tập trung đông đủ về sân trường để chuẩn bị cờ hoa, ảnh Bác Hồ, các biểu ngữ, khẩu hiệu. Tất cả các em đều khăn áo chỉnh tề, phấn khởi vì được tham gia một hoạt động ngoài giờ học vô cùng ý nghĩa – hưởng ứng cho Ngày hội lớn của dân tộc 22/05/2011.
Trên đường đi cổ động, với những khẩu hiệu hô vang như: “Nhiệt liệt chào mừng ngày bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIII và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2011 – 2016 – ngày 22 tháng 5 năm 2016 ! ”. “Bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân là quyền và nghĩa vụ của mỗi công dân ! ”, “Sáng suốt lựa chọn những người tiêu biểu có đủ đức, đủ tài bầu vào Quốc hội khóa XIII và Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2011 – 2016 !”, “Đảng Cộng sản Việt Nam quang vinh muôn năm ! ”, “Nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam muôn năm ! ”, “Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại sống mãi trong sự nghiệp của chúng ta !”,…. các em càng thấy tự hào và trách nhiệm lớn lao của mình trong đợt bầu cử lần này; đồng thời góp phần tuyên truyền tới mọi tầng lớp nhân dân nêu cao tinh thần tự chủ, ý thức tự giác tham gia bầu cử, lựa chọn những người có đủ đức, đủ tài tham gia vào Quốc hội và Hội đồng nhân dân các cấp.
Một số hình ảnh của buổi cổ động:
-
Màu áo mới cho trường lớp thân yêu!
-
Cảm xúc của những cô cậu học trò lớp 5!
-
Chúng em chăm sóc vườn trường
-
Cảm xúc của những cô cậu học trò lớp 5!
-
Màu áo mới cho trường lớp thân yêu!
-
TỔ CHỨC SINH HOẠT SAO NHI ĐỒNG CHO HỌC SINH TRONG CÁC TIẾT HOẠT ĐỘNG NGOÀI GIỜ LÊN LỚP.
-
Chăm sóc rau
-
HOẠT ĐỘNG TRỒNG VÀ CHĂM SÓC BỒN HOA CÂY CẢNH
-
HỘI THI GIÁO VIÊN LÀM TỔNG PHỤ TRÁCH ĐỘI GIỎI NĂM HỌC 2017-2018
-
HỌC SINH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG TÍCH CỰC HƯỞNG ỨNG PHONG TRÀO GÂY QUỸ “TẾT VÌ BẠN NGHÈO”
-
Học sinh trường Tiểu học Hoàng Lương tích cực tham gia bảo vệ, chăm sóc nghĩa trang liệt sĩ xã Hoàng Lương
-
HỌC SINH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG VỚI NHỮNG TRẢI NGHIỆM THÚ VỊ
-
HỌC TẬP VÀ LÀM THEO TẤM GƯƠNG ĐẠO ĐỨC HỒ CHÍ MINH
-
THẾ HỆ TRẺ HOÀNG LƯƠNG HƯỚNG VỀ NGÀY 22/12.
-
TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG TỔ CHỨC VỆ SINH MÔI TRƯỜNG
-
SINH HOẠT SAO
-
HỘI THI ĐỌC SÁCH CỦA TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
HỘI THI ĐỌC SÁCH CỦA TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
chuẩn bị ngày hội đọc sách
-
Bảo vệ môi trường