tin tức-sự kiện
THẦY VÀ TRÒ TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG VỚI
“NGÀY HỘI VUI KHỎE”
Thực hiện chương trình công tác Đội và phong trào Thiếu nhi trường học năm học 2016-2017 của Hội Đồng Đội Huyện Hiệp Hòa. Nhằm tạo ra sân chơi lành mạnh thu hút các em đội viên và nhi đồng hướng tới các hoạt động bổ ích giúp các em tích cực tham gia các hoạt động sau những giờ học căng thằng đồng thời nhằm khơi dậy trong Đội viên, thiếu niên nhi đồng niềm tự hào về truyền thống vẻ vang của Đảng, của dân tộc, của Đoàn TNCS Hồ Chí Minh và Đội TNTP Hồ Chí Minh.. Từ đó tạo niềm tin, ý chí vươn lên trong học tập, rèn luyện của đoàn viên,đội viên nhi đồng , cụ thể hoá phong trào xây dựng “ Trường học thân thiện, học sinh tích cực”, qua đó nâng cao chất lượng hoạt động , góp phần xây dựng tổ chức Đoàn - Đội vững mạnh. Hoà chung với không khí cả nước tích cực chào mừng kỷ niệm 86 năm ngày thành lập đoàn TNCS HCM ( 26/3/1931-26/3/2017). Ngày 24/3, Thầy và trò Trường TH Hoàng Lương long trọng tổ chức ngày hội “Thiếu nhi vui khỏe- sân chơi tiếng anh và công nhận chuyên hiệu rèn luyện đội viên” năm học 2016-2017
Về dự với ngày hội có anh Nguyễn văn Giang Bí thư huyện đoàn, chủ tịch Hội Đồng Đội huyện cùng các bác lãnh đạo đại diện cho HĐND,UBND xã cùng toàn thể các bậc phụ huynh, giáo viên và học sinh toàn trường.
Qua buổi trải nghiệm các em được học tập và vui chơi, các em được khám phá những tri thức mới giúp các em ngày một tự tin và trưởng thành hơn.Qua sân chơi của ngày hội các em học sinh thật khỏe khoắn, thông minh và sáng tạo, các em đã mang đến cho ngày hội những giây phút tuyệt vời nhất. Thông qua hoạt động trải nghiệm các em mạnh dạn, năng động hơn khi giao tiếp, sáng tạo, tự chủ trong các hoạt động. Đặc biệt trong ngày hội các bạn học sinh các khối 4,5 hoàn thành xuất các kỹ năng của người đội viên xứng đáng nhận chuyên hiệu chuyên hiệu nghệ sỹ nhỏ tuổi và vận động viên nhỏ tuổi. Buổi trải nghiệm kết thúc nhưng đã để lại nhiều ấn tượng tôt đẹp trong lòng thầy và trò nhà trường.
Một số hình ảnh của buổi trải nghiệm.
-
Màu áo mới cho trường lớp thân yêu!
-
Cảm xúc của những cô cậu học trò lớp 5!
-
Chúng em chăm sóc vườn trường
-
Cảm xúc của những cô cậu học trò lớp 5!
-
Màu áo mới cho trường lớp thân yêu!
-
TỔ CHỨC SINH HOẠT SAO NHI ĐỒNG CHO HỌC SINH TRONG CÁC TIẾT HOẠT ĐỘNG NGOÀI GIỜ LÊN LỚP.
-
Chăm sóc rau
-
HOẠT ĐỘNG TRỒNG VÀ CHĂM SÓC BỒN HOA CÂY CẢNH
-
HỘI THI GIÁO VIÊN LÀM TỔNG PHỤ TRÁCH ĐỘI GIỎI NĂM HỌC 2017-2018
-
HỌC SINH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG TÍCH CỰC HƯỞNG ỨNG PHONG TRÀO GÂY QUỸ “TẾT VÌ BẠN NGHÈO”
-
Học sinh trường Tiểu học Hoàng Lương tích cực tham gia bảo vệ, chăm sóc nghĩa trang liệt sĩ xã Hoàng Lương
-
HỌC SINH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG VỚI NHỮNG TRẢI NGHIỆM THÚ VỊ
-
HỌC TẬP VÀ LÀM THEO TẤM GƯƠNG ĐẠO ĐỨC HỒ CHÍ MINH
-
THẾ HỆ TRẺ HOÀNG LƯƠNG HƯỚNG VỀ NGÀY 22/12.
-
TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG TỔ CHỨC VỆ SINH MÔI TRƯỜNG
-
SINH HOẠT SAO
-
HỘI THI ĐỌC SÁCH CỦA TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
HỘI THI ĐỌC SÁCH CỦA TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
chuẩn bị ngày hội đọc sách
-
Bảo vệ môi trường