tin tức-sự kiện
TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG VỚI TẾT TRỒNG CÂY
Mùa xuân là Tết trồng cây
Làm cho đất nước càng ngày càng xuân
Câu thơ ấy đã đi vào lòng mỗi người dân Việt Nam. Mỗi độ xuân về, nhân dân cả nước lại nô nức cùng nhau đi trồng cây để bảo vệ thiên nhiên, môi trường sống và để tưởng nhớ về một con người vĩ đại – Chủ tịch Hồ Chí Minh.
Mùa xuân là mùa muôn hoa đua nở, cây cối xanh tươi. Bởi vậy mùa xuân là mùa thích hợp cho cây trồng phát triển. Bác Hồ rất quan tâm đến vấn đề môi trường trong tương lai, vì vậy Bác đã nhắc nhở mọi người phải trồng cây để cải tạo môi trường. Cây trồng giúp con người có bầu không khí trong lành để sông khỏe mạnh; cây xanh làm đẹp con người, làm đẹp đất nước. Bác khuyên mọi người phải trồng cây vào mùa xuân không chỉ để cho cây tươi xanh và nhanh chóng phát triển mà còn là vì mùa xuân là mùa bắt đầu một năm mới, sau một năm làm việc mệt nhọc, con người ta cũng nên trồng một cây xanh để tô điểm cho cuộc sống, kéo thiên nhiên đến gần với ta hơn, làm dịu đi những căng thẳng của những ngày làm việc miệt mài.
Hưởng ứng tết trồng cây theo lời dạy của Bác Hồ kính yêu. Thực hiện sự chỉ đạo của PGD và ĐT huyện Hiệp Hòa cán bộ giáo viên, công nhân viên và học sinh trường Tiểu học Hoàng Lương đã tham gia trồng cây đầu năm với tinh thần vui tươi và hào hứng. Đây cũng là buổi trải nghiệm đầy ý nghĩa của toàn trường góp phần giáo dục truyền thống tốt đẹp của dân tộc nói chung và trường Tiểu học Hoàng Lương nói riêng đồng thời giáo dục ý thức trách nhiệm với cộng đồng nâng cao tầm hiểu biết về bảo vệ môi trường, bảo vệ cuộc sống.
-
Màu áo mới cho trường lớp thân yêu!
-
Cảm xúc của những cô cậu học trò lớp 5!
-
Chúng em chăm sóc vườn trường
-
Cảm xúc của những cô cậu học trò lớp 5!
-
Màu áo mới cho trường lớp thân yêu!
-
TỔ CHỨC SINH HOẠT SAO NHI ĐỒNG CHO HỌC SINH TRONG CÁC TIẾT HOẠT ĐỘNG NGOÀI GIỜ LÊN LỚP.
-
Chăm sóc rau
-
HOẠT ĐỘNG TRỒNG VÀ CHĂM SÓC BỒN HOA CÂY CẢNH
-
HỘI THI GIÁO VIÊN LÀM TỔNG PHỤ TRÁCH ĐỘI GIỎI NĂM HỌC 2017-2018
-
HỌC SINH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG TÍCH CỰC HƯỞNG ỨNG PHONG TRÀO GÂY QUỸ “TẾT VÌ BẠN NGHÈO”
-
Học sinh trường Tiểu học Hoàng Lương tích cực tham gia bảo vệ, chăm sóc nghĩa trang liệt sĩ xã Hoàng Lương
-
HỌC SINH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG VỚI NHỮNG TRẢI NGHIỆM THÚ VỊ
-
HỌC TẬP VÀ LÀM THEO TẤM GƯƠNG ĐẠO ĐỨC HỒ CHÍ MINH
-
THẾ HỆ TRẺ HOÀNG LƯƠNG HƯỚNG VỀ NGÀY 22/12.
-
TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG TỔ CHỨC VỆ SINH MÔI TRƯỜNG
-
SINH HOẠT SAO
-
HỘI THI ĐỌC SÁCH CỦA TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
HỘI THI ĐỌC SÁCH CỦA TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
chuẩn bị ngày hội đọc sách
-
Bảo vệ môi trường