tin tức-sự kiện
CHUYẾN ĐI THAM QUAN ĐẦY Ý NGHĨA CỦA CÁC EM HỌC SINH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
Những chuyến tham quan tạo điều kiện cho từng cá nhân phát huy khả năng cũng như phát triển trong môi trường thực tế và thử thách hơn, đề cao khả năng tìm tòi, suy ngẫm và tính kiên trì. Đó cũng là môi trường hiệu quả thúc đẩy học sinh đối xử trung thực, tôn trọng lẫn nhau, cùng nhau học hỏi và chia sẻ để hoàn thiện mình trở thành những công dân toàn cầu.
Những chuyến đi tham quan thực tế luôn là bài học bổ ích và hấp dẫn đối với các em học sinh bởi tính trực quan và sinh động cũng chính vì lý do đó trường tiểu học Hoàng Lương đã luôn tạo điều kiện cho các em học sinh được mắt thấy, tai nghe, thầy cô luôn là người đồng hành cùng các em thực hiện những trải nghiệm dựa theo sự quan sát, đánh giá mà chính các em rút ra được từ những chuyến đi.
Sáng thứ bẩy ngày 26 tháng 12 năm 2015 trường tiểu học Hoàng Lương đã tổ chức cho học sinh đi tham quan ở 4 địa điểm là: Văn miếu Quốc Tử Giám, lăng Bác Hồ, Bảo tàng Hồ Chí Minh và thành phố hướng nghiệp kizcity, chuyến tham quan này vừa là hoạt động nhằm ôn lại và khắc sâu kiến thức học tập môn Lịch sử khi các em đến 3 địa danh nổi tiếng văn miếu Quốc Tử Giám, lăng Bác Hồ, Bảo tàng Hồ Chí Minh, vừa là chuyến đi thực tế cho các em có định hướng nghề nghiệp tương lai sau này của bản thân các em qua các trò chơi hướng nghiệp khi các em đến với thành phố hướng nghiệp kizcity. Ở đây các em được thả mình vào các trò chơi hướng nghiệp rất thú vị như: em tập làm chú bộ đội, em tập làm bác sĩ, em tập làm phát thanh viên,….Kết thúc chuyến đi hiện lên trên khuôn mặt rạng rỡ của các em là sự vui thích, sự phấn khởi. Chuyến đi này đã mang đến cho các em học sinh trường tiểu học Hoàng Lương nhiều kiến thức bổ ích về lịch sử, và sự trải nghiệm tuyệt vời mà thành phố hướng nghiệp kizcity mang lại.
-
Viết cho tháng tư, viết cho mùa hạ chói chang!
-
GÓC THIÊN NHIÊN CỦA CHÚNG EM
-
Phong trào “Tết vì bạn nghèo” của trường Tiểu học Hoàng Lương
-
MÔ HÌNH TRƯỜNG HỌC GẮN VỚI THỰC TIỄN
-
Hoạt động trải nghiệm trồng rau
-
LỄ KẾT NẠP ĐẢNG VIÊN
-
NGÀY HỘI ĐỌC SÁCH TRƯỜNG TH HOÀNG LƯƠNG
-
KỈ NIỆM 35 NĂM THÀNH LẬkỈ
-
NGÀY HỘI ĐỌC SACH
-
DIỄN VĂN KHAI GIẢNG NĂM HỌC 2017- 2018
-
TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG TỔNG KẾT NĂM HỌC 2016 -2017
-
BÁO CÁO KẾT QUẢ NĂM HỌC 2016 - 2017
-
Cuộc thi vẽ tranh về cuộc sống tươi đẹp hơn
-
Góc thiên nhiên của lớp 4A
-
PHÒNG TRÀO THU GOM GIẤY VỤN CỦA HỌC SINH LỚP 1
-
CHĂM SÓC SỨC KHỎE ĐỊNH KÌ CHO CÁC EM HỌC SINH
-
ĐẠI HỘI CHI BỘ TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG NHIỆM KÌ 2017 – 2020
-
Ngày hội Tiếng Anh (English festival)
-
THIẾU NHI VUI KHỎE
-
VÌ BẠN NGHÈO ĂN TẾT