tin tức-sự kiện
Hoạt động trải nghiệm sáng tạo “Chúng em với
làng quê Việt Nam”
Hoạt động trải nghiệm sáng tạo (HĐTNST) nhằm định hướng, tạo điều kiện cho học sinh quan sát, suy nghĩ và tham gia các hoạt động thực tiễn, qua đó tổ chức khuyến khích, động viên và tạo điều kiện cho các em tích cực nghiên cứu, tìm ra những giải pháp mới, sáng tạo những cái mới trên cơ sở kiến thức đã học trong nhà trường và những gì đã trải qua trong thực tiễn cuộc sống, từ đó hình thành ý thức, phẩm chất, kĩ năng sống và năng lực cho học sinh. Quán triệt tinh thần của Nghị quyết 2929-NQ/TW về Đổi mới căn bản, toàn diện giáo dục và đào tạo, nghĩa là cần tổ chức các HĐGD theo hướng tăng cường sự trải nghiệm, nhằm phát huy tính sáng tạo cho học sinh, tạo ra các môi trường khác nhau để học sinh được trải nghiệm nhiều nhất, đồng thời là sự khởi nguồn sáng tạo, biến những ý tưởng sáng tạo của học sinh thành hiện thực để các em thể hiện hết khả năng sáng tạo của mình. Trong năm học 2015- 2016 thầy trò Trường Tiểu học Hoàng Lương đẩy mạnh các hoạt động tập thể trong nhà trường nhằm phát huy tính chủ động sáng tạo của học sinh. Đặc biệt nhà trường chú trọng tổ chức các hoạt động trải nghiệm sáng tạo theo quy mô trường, quy mô lớp. Các hoạt động này đã tạo cơ hội cho tất cả các em học sinh trong lớp được tham gia.
Với mục đích tạo cơ hội cho tất cả các em học sinh đều được tham gia trải nghiệm trong tháng 12 cô trò lớp 5C đã tiến hành kế hoạch trải nghiệm” Chúng em với làng quê Việt Nam”. Với hoạt động này các em học sinh đã cùng nhau tạo nên bức tranh làng quê Việt Nam với những lũy tre xanh, cánh đồng lúa, những ngôi nhà và những con vật ngộ nghĩnh, đáng yêu từ các vật dụng bổ đi: chai, lọ, vỏ hộp sữa, bìa cát tông...
Qua hoạt động trải nghiệm “ Chúng em với làng quê Việt Nam” giúp học sinh yêu quê hương, đất nước Việt Nam, tự hào về làng quê Việt Nam, có ý thức gắn bó với quê hương. Đồng thời học sinh biết sử dụng tiết kiệm, có hiệu quả nguồn tài nguyên xung quanh chúng ta, biết giữ gìn bảo vệ môi trường xung quanh.
Học sinh tham gia trải nghiệm
-
THÁNG 5 NHỚ BÁC
-
Kiểm tra cuối năm học đối với học sinh lớp 5
-
Phụ huynh quan tâm đến việc học tập của học sinh
-
Mô tả từ vựng tiếng anh qua ngôn ngữ cơ thể
-
Ngày hội tiếng anh trường Tiểu học Hoàng Lương
-
HOẠT ĐỘNG CÂU LẠC BỘ TIẾNG ANH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
HỌC SINH THAM GIA CÂU LẠC BỘ SỞ THÍCH
-
Học sinh cộng tác nhóm trong giờ học
-
HỌC SINH PHẤN KHÍCH TRONG HOẠT ĐỘNG TRÒ CHƠI TIẾNG ANH
-
TRỒNG RAU
-
HỌC SINH LỚP 3 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
HỌC SINH LỚP 1 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
"Đôi bạn cùng tiến" trong các lớp
-
Tiết học với chủ đề: Sáng tạo với những nếp giấy gấp(Lớp 4)
-
TRANH TRÍ THEO CHỦ ĐỀ
-
LÒNG HAM MÊ ĐỌC SÁCH
-
Học sinh hứng thú khi học tiết đọc thư viện
-
Tháng 3 – tháng của đong đầy yêu thương!
-
MÙA XUÂN QUÊ EM
-
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM “CHÚC MỪNG SINH NHẬT”