tin tức-sự kiện
Học sinh tiểu học với trò chơi dân gian
Trò chơi là một loại hình hoạt động giải trí, thư giãn; là món ăn tinh thần nhiều bổ ích và không thể thiếu được trong cuộc sống con người nói chung, đối với học sinh tiểu học nói riêng. Trò chơi là hình thức tổ chức các hoạt động vui chơi với nội dung kiến thức thuộc nhiều lĩnh vực khác nhau, có tác dụng giáo dục “chơi mà học, học mà chơi”. Chính vì vậy mà trường Tiểu học Hoàng Lương chúng tôi luôn chú ý đến việc lồng ghép vào các môn học và hoạt động giáo dục ngoài giờ lên lớp, nhà trường tiến hành triển khai đồng bộ đến toàn thể cán bộ giáo viên về việc tăng cường rèn luyện kỹ năng sống cho học sinh. Đẩy mạnh thực hiện phong trào thi đua theo (Nghị quyết số 29- NQTW) về đổi mới căn bản, toàn diện giáo dục và đào tạo, đáp ứng yêu cầu công nghiệp hóa – hiện đại hóa trong điều kiện kinh tế thị trường định hướng XHCN và hội nhập quốc tế. Mỗi thầy, cô giáo tâm huyết, trách nhiệm hơn trong việc giáo dục đạo đức, nhân cách cho học sinh. Mỗi giáo viên trong nhà trường không chỉ nâng cao chất lượng chuyên môn nghiệp vụ, mà còn thường xuyên quan tâm đến đời sống, tâm tư tình cảm của học sinh. Bằng nhiều hình thức khác nhau nhà trường thường xuyên tổ chức những buổi sinh hoạt ngoại khóa, các hoạt động trải nghiệm sáng tạo, “Hưởng ứng ngày lễ toàn cầu về giáo dục”, trò chơi dân gian, trò chơi vận động,… tham gia các hoạt động dọn vệ sinh bảo vệ môi trường, tổ chức các hoạt động quyên góp ủng hộ bạn nghèo, bạn bị bệnh tật hiểm nghèo...Thông qua những hoạt động này, nhà trường muốn rèn luyện cho các em học sinh tính đoàn kết tập thể, khả năng làm việc theo nhóm. Đồng thời xây dựng tinh thần chia sẻ, ý thức trách nhiệm cho các em.
Học sinh trường Tiểu học Hoàng Lương vơi trò chơi dân gian
-
THÁNG 5 NHỚ BÁC
-
Kiểm tra cuối năm học đối với học sinh lớp 5
-
Phụ huynh quan tâm đến việc học tập của học sinh
-
Mô tả từ vựng tiếng anh qua ngôn ngữ cơ thể
-
Ngày hội tiếng anh trường Tiểu học Hoàng Lương
-
HOẠT ĐỘNG CÂU LẠC BỘ TIẾNG ANH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
HỌC SINH THAM GIA CÂU LẠC BỘ SỞ THÍCH
-
Học sinh cộng tác nhóm trong giờ học
-
HỌC SINH PHẤN KHÍCH TRONG HOẠT ĐỘNG TRÒ CHƠI TIẾNG ANH
-
TRỒNG RAU
-
HỌC SINH LỚP 3 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
HỌC SINH LỚP 1 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
"Đôi bạn cùng tiến" trong các lớp
-
Tiết học với chủ đề: Sáng tạo với những nếp giấy gấp(Lớp 4)
-
TRANH TRÍ THEO CHỦ ĐỀ
-
LÒNG HAM MÊ ĐỌC SÁCH
-
Học sinh hứng thú khi học tiết đọc thư viện
-
Tháng 3 – tháng của đong đầy yêu thương!
-
MÙA XUÂN QUÊ EM
-
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM “CHÚC MỪNG SINH NHẬT”