tin tức-sự kiện
SỰ CHUYỂN BIẾN TRONG VIỆC HỌC MÔN TIẾNG VIỆT LỚP 1 CÔNG NGHỆ GIÁO DỤC.
Năm học 2015 – 2016 trường Tiểu học Hoàng Lương thực hiện việc dạy học môn Tiếng Việt lớp 1- CGD. Là năm học đầu tiên thực hiện chương trình mới nhưng đến nay – ở tuần 21 thì việc học bộ môn này của học sinh lớp 1 đã có sự chuyển biến tích cực. Hiện nay học sinh đang học Tiếng Việt – CGD tập 2 ở giai đoạn 2- giai đoạn thay âm chính a trong mẫu /an/ bằng các nguyên âm còn lại. Ở giai đoạn này học sinh thực hiện qui trình 4 việc đã thành thạo. Các em đọc trơn đã nhanh hơn, lưu loát hơn và đặc biệt là việc viết chính tả đã có sự tiến bộ rõ rệt.Từ việc viết kiểu chữ nhỡ các em đã chuyển sang viết kiểu chữ nhỏ. Mặc dù các em mới viết kiểu chữ này được ba tuần học song các em đã viết chữ đúng độ cao, đúng khoảng cách, nét chữ đều, ngay ngắn và trình bày sạch đẹp. Đặc biệt là học sinh còn được học viết chữ hoa mà ở chương trình cũ các em chưa được học.Có thể nói rằng ở Tiếng Việt tập 1 là đoạn đường khó đi nhất đối với cả học sinh và giáo viên thì đến nay đoạn đường khó đi nhất, nhiều rủi ro rình rập nhất cứ lùi xa dần về phía sau
-
THÁNG 5 NHỚ BÁC
-
Kiểm tra cuối năm học đối với học sinh lớp 5
-
Phụ huynh quan tâm đến việc học tập của học sinh
-
Mô tả từ vựng tiếng anh qua ngôn ngữ cơ thể
-
Ngày hội tiếng anh trường Tiểu học Hoàng Lương
-
HOẠT ĐỘNG CÂU LẠC BỘ TIẾNG ANH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
HỌC SINH THAM GIA CÂU LẠC BỘ SỞ THÍCH
-
Học sinh cộng tác nhóm trong giờ học
-
HỌC SINH PHẤN KHÍCH TRONG HOẠT ĐỘNG TRÒ CHƠI TIẾNG ANH
-
TRỒNG RAU
-
HỌC SINH LỚP 3 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
HỌC SINH LỚP 1 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
"Đôi bạn cùng tiến" trong các lớp
-
Tiết học với chủ đề: Sáng tạo với những nếp giấy gấp(Lớp 4)
-
TRANH TRÍ THEO CHỦ ĐỀ
-
LÒNG HAM MÊ ĐỌC SÁCH
-
Học sinh hứng thú khi học tiết đọc thư viện
-
Tháng 3 – tháng của đong đầy yêu thương!
-
MÙA XUÂN QUÊ EM
-
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM “CHÚC MỪNG SINH NHẬT”