tin tức-sự kiện
NHỮNG TIẾT HỌC ĐẦU TIÊN ĐÓN EM VÀO LỚP MỘT
Năm học 2016 – 2017 là năm thứ hai trường Tiểu học Hoàng Lương dạy học Tiếng Việt 1 Công nghệ giáo dục. Với chương trình này thì hai tuần học số 0 là những tiết học có ý nghĩa vô cùng quan trọng. Nó giúp các em làm quen với môi trường tập: thầy cô, bạn bè, trường lớp,… Biết nhận việc, hiểu rõ cách làm, tự mình làm và kiểm soát quá trình làm, báo cáo kết quả. Tập cho học sinh tác phong nhanh nhẹ, mạnh dạn, có tính kỉ luật. Ở những tiết học này thì giáo viên lớp Một chúng tôi cần dạy theo đúng thiết kế, sử dụng các kí hiệu, câu lệnh rõ ràng, dứt khoát đảm bảo 100% học sinh nghe và hiểu. Đặc biệt cũng cần coi trọng việc tổ chức các trò chơi để các em thấy “ đi học là hạnh phúc”. Ở tuần học thì các kĩ năng giao tiếp, kĩ năng viết, sử dụng dụng cụ học tập được các giáo viên hướng dẫn tỉ mỉ. Với việc dạy học hiệu quả hai tuần học số 0 thì chắc chắn việc dạy học Tiếng Việt 1 Công nghệ giáo dục sẽ có được thành công trong năm học này.
-
THÁNG 5 NHỚ BÁC
-
Kiểm tra cuối năm học đối với học sinh lớp 5
-
Phụ huynh quan tâm đến việc học tập của học sinh
-
Mô tả từ vựng tiếng anh qua ngôn ngữ cơ thể
-
Ngày hội tiếng anh trường Tiểu học Hoàng Lương
-
HOẠT ĐỘNG CÂU LẠC BỘ TIẾNG ANH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
HỌC SINH THAM GIA CÂU LẠC BỘ SỞ THÍCH
-
Học sinh cộng tác nhóm trong giờ học
-
HỌC SINH PHẤN KHÍCH TRONG HOẠT ĐỘNG TRÒ CHƠI TIẾNG ANH
-
TRỒNG RAU
-
HỌC SINH LỚP 3 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
HỌC SINH LỚP 1 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
"Đôi bạn cùng tiến" trong các lớp
-
Tiết học với chủ đề: Sáng tạo với những nếp giấy gấp(Lớp 4)
-
TRANH TRÍ THEO CHỦ ĐỀ
-
LÒNG HAM MÊ ĐỌC SÁCH
-
Học sinh hứng thú khi học tiết đọc thư viện
-
Tháng 3 – tháng của đong đầy yêu thương!
-
MÙA XUÂN QUÊ EM
-
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM “CHÚC MỪNG SINH NHẬT”