tin tức-sự kiện
"Chúng em đón chào tuổi mới
Mùa xuân sang cây cối đâm chồi, nảy lộc, khoe sắc, đất trời thêm tuổi mới và con người cũng ngập tràn niềm vui đón chào một năm mới. Đối với thầy trò Trường Tiểu học Hoàng Lương tháng nào cũng là mùa xuân, tháng nào cũng có học sinh thêm tuổi mới. Chính vì vậy, việc đón sinh nhật tập thể đối với các em không còn xa lạ mà đây là hoạt động hàng tháng mà các em được tham gia.
Trong tháng 1 lớp 5C Trường Tiểu học Hoàng Lương đã tiến hành tổ chức sinh nhật cho các em học sinh sinh vào tháng 1. Bước sang tuổi 11 các em học sinh sẽ trưởng thành hơn các em có thêm những hiểu biết sâu sắc hơn về cuộc sống xung quanh các em. Trong lễ sinh nhật tập thể của mình, các em được thổi nến, cắt bánh và nhận được những món quà nhỏ bé từ thầy cô, bạn bè trong lớp. Đặc biệt trong buổi lễ đầy ý nghĩa này các bạn học sinh đã gửi tới cho nhau những lời chúc tốt đẹp, chứa đựng tình cảm bạn bè thân ái, giúp các em học sinh gắn kết với nhau hơn.
Có thể nói hoạt động sinh nhật tập thể theo tháng là hoạt động rất có ý nghĩa đối với các em học sinh, là nơi để gắn kết các thành viên trong lớp lại với nhau.
Học sinh cùng thắp nến mừng sinh nhật
-
THÁNG 5 NHỚ BÁC
-
Kiểm tra cuối năm học đối với học sinh lớp 5
-
Phụ huynh quan tâm đến việc học tập của học sinh
-
Mô tả từ vựng tiếng anh qua ngôn ngữ cơ thể
-
Ngày hội tiếng anh trường Tiểu học Hoàng Lương
-
HOẠT ĐỘNG CÂU LẠC BỘ TIẾNG ANH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
HỌC SINH THAM GIA CÂU LẠC BỘ SỞ THÍCH
-
Học sinh cộng tác nhóm trong giờ học
-
HỌC SINH PHẤN KHÍCH TRONG HOẠT ĐỘNG TRÒ CHƠI TIẾNG ANH
-
TRỒNG RAU
-
HỌC SINH LỚP 3 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
HỌC SINH LỚP 1 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
"Đôi bạn cùng tiến" trong các lớp
-
Tiết học với chủ đề: Sáng tạo với những nếp giấy gấp(Lớp 4)
-
TRANH TRÍ THEO CHỦ ĐỀ
-
LÒNG HAM MÊ ĐỌC SÁCH
-
Học sinh hứng thú khi học tiết đọc thư viện
-
Tháng 3 – tháng của đong đầy yêu thương!
-
MÙA XUÂN QUÊ EM
-
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM “CHÚC MỪNG SINH NHẬT”