tin tức-sự kiện
KHÔNG KHÍ CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI : THIẾU NHI VUI KHỎE
Hưởng ứng cuộc phát động thi đua chào mừng ngày thành lập Đoàn 26-3 của Đoàn Thanh niên, trong những ngày này tập thể giáo viên và học sinh Trường Tiểu học Hoàng Lương không những đang nỗ lực học tập mà còn tấp nập chuẩn bị những hoạt động cho ngày hội: “Thiếu nhi vui khỏe” sẽ được tổ chức vào ngày 26-3 sắp tới. Đây cũng được coi là một hoạt động trải nghiệm có quy mô cấp trường, chính vì thế từ các bạn học sinh lớp 1 đến các bạn học sinh lớp 5 đều rất háo hức và nhiệt tình tập luyện các tiết mục biểu diễn của mình. Hòa chung vào không khí chẩn bị đó, các bạn học sinh lớp 4 cũng đang tích cực tập luyện tiết mục múa vòng với bài : “Hành khúc Đội Thiếu niên Tiền phong Hồ Chí Minh”. Với tiết mục này, chúng em muốn nhắc nhở tới tất cả những Đội viên một truyền thống lịch sử dân tộc hào hùng của đất nước; một tinh thần dũng cảm, vượt mọi khó khăn, luôn luôn noi theo tấm gương của Bác Hồ vĩ đại. Đặc biệt, qua tiết mục này chúng em cũng muốn nói lên những ước mơ trong tương lai và trách nhiệm của mỗi Đội viên để thực hiện những ước mơ ấy. Với sự tích cực của các bạn học sinh khối 4 nói riêng và của tất cả tập thể giáo viên và học sinh Trường Tiểu học Hoàng Lương nói chung thì nhất định ngày hội “Thiếu nhi vui khỏe” sẽ diễn ra thành công tốt đẹp.
- THÁNG 5 NHỚ BÁC
- Kiểm tra cuối năm học đối với học sinh lớp 5
- Phụ huynh quan tâm đến việc học tập của học sinh
- Mô tả từ vựng tiếng anh qua ngôn ngữ cơ thể
- Ngày hội tiếng anh trường Tiểu học Hoàng Lương
- HOẠT ĐỘNG CÂU LẠC BỘ TIẾNG ANH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
- HỌC SINH THAM GIA CÂU LẠC BỘ SỞ THÍCH
- Học sinh cộng tác nhóm trong giờ học
- HỌC SINH PHẤN KHÍCH TRONG HOẠT ĐỘNG TRÒ CHƠI TIẾNG ANH
- TRỒNG RAU
- HỌC SINH LỚP 3 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
- HỌC SINH LỚP 1 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
- "Đôi bạn cùng tiến" trong các lớp
- Tiết học với chủ đề: Sáng tạo với những nếp giấy gấp(Lớp 4)
- TRANH TRÍ THEO CHỦ ĐỀ
- LÒNG HAM MÊ ĐỌC SÁCH
- Học sinh hứng thú khi học tiết đọc thư viện
- Tháng 3 – tháng của đong đầy yêu thương!
- MÙA XUÂN QUÊ EM
- HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM “CHÚC MỪNG SINH NHẬT”