tin tức-sự kiện
QUY TRÌNH:
TẠO HÌNH 3D VÀ NGHỆ THUẬT SẮP ĐẶT BIỂU DIỄN
Sáng tạo Mĩ thuật không chỉ có vẽ tranh trên mặt phẳng (2D) bằng các chất liệu màu, hay tranh xé dán, giấy màu mà được biểu đạt bằng nhiều hình thức và chất liệu khác nhau, như nặn (điêu khắc). Với quy trình này thực hành Mĩ thuật thể hiện hình tượng nghệ thuật của khối hình trong không gian, hay các vật thể 3 chiều gọi là " Tạo hình 3D".Khi tạo dáng người bằng uốn dây thép, các em học sinh phải tưởng tượng, vẽ hình người trên giấy theo tỷ lệ bộ phận và dùng một sợi dây thép mềm, gấp đôi, nhìn hình vẽ và tưởng tượng uốn mô phỏng theo hình khối, đặc điểm hình dáng từng bộ phận lớn của cơ thể người...
Các sản phẩm 3D đơn lẻ được bố chí sắp xếp trong không gian theo chủ đề và có ý tưởng thẩm mĩ được gọi là nghệ thuật sắp đặt. Tạo hình 3D (ba chiều) và nghệ thuật sắp đặt là hình thức học tập giúp học sinh tiếp cận Mĩ thuật đời sống và nghệ thuật hiện đại. Học tập Mĩ thuật thông qua trải nghiệm và hoạt động thực hành theo quy trình sáng tạo của các sản phẩm nghệ thuật trong không gian, bằng các vật liệu trong sinh hoạt đời sống, giúp học sinh hứng thú học tập và tiếp thu thẩm mĩ hiệu quả.
-
THÁNG 5 NHỚ BÁC
-
Kiểm tra cuối năm học đối với học sinh lớp 5
-
Phụ huynh quan tâm đến việc học tập của học sinh
-
Mô tả từ vựng tiếng anh qua ngôn ngữ cơ thể
-
Ngày hội tiếng anh trường Tiểu học Hoàng Lương
-
HOẠT ĐỘNG CÂU LẠC BỘ TIẾNG ANH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
HỌC SINH THAM GIA CÂU LẠC BỘ SỞ THÍCH
-
Học sinh cộng tác nhóm trong giờ học
-
HỌC SINH PHẤN KHÍCH TRONG HOẠT ĐỘNG TRÒ CHƠI TIẾNG ANH
-
TRỒNG RAU
-
HỌC SINH LỚP 3 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
HỌC SINH LỚP 1 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
"Đôi bạn cùng tiến" trong các lớp
-
Tiết học với chủ đề: Sáng tạo với những nếp giấy gấp(Lớp 4)
-
TRANH TRÍ THEO CHỦ ĐỀ
-
LÒNG HAM MÊ ĐỌC SÁCH
-
Học sinh hứng thú khi học tiết đọc thư viện
-
Tháng 3 – tháng của đong đầy yêu thương!
-
MÙA XUÂN QUÊ EM
-
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM “CHÚC MỪNG SINH NHẬT”