tin tức-sự kiện
TIẾT ĐỌC THƯ VIỆN – GÓP PHẦN ĐẮP BỒI VĂN HÓA ĐỌC
Tham gia tiết đọc thư viện, học sinh được đọc nhiều quyển sách hay, phù hợp với từng lứa tuổi, bổ sung kiến thức mới và đặc biệt hình thành thói quen đọc sách ở những năm đầu cấp 1.
Trước đây, HS trường Tiểu học Hoàng Lương chỉ có thể đọc sách tại thư viện hay góc thư viện của lớp học, thì nay truờng đã được tham gia vào chương trình Room To Read, HS có thêm một không gian đọc hoàn toàn mới. Đó là phòng học của TĐTV.
Phòng học được trang trí đẹp mắt, nhiều đầu sách với bản màu đẹp và đồ dùng hỗ trợ tiết học. Trong phòng còn được bố trí 4 góc phục vụ việc dạy và học TĐTV gồm: Góc tra cứu, vẽ, trò chơi, trưng bày sản phẩm. Mỗi tuần, 1 lớp có 1 TĐTV được sắp xếp trong chương trình học chính thức. Trường Tiểu học Hoàng Lương tham gia chương trình Room To Read từ đầu năm 2016 – 2017. Trường đã được hỗ trợ kinh phí để trang bị cho phòng học TĐTV và 100% đầu sách mới phục vụ tiết học. Ngoài TĐTV, HS còn được chủ động mượn sách đọc thêm tại trường hoặc về nhà cùng đọc với phụ huynh.
Hình thành thói quen đọc sách cho HS.
Thông qua TĐTV, HS không chỉ tiếp cận được nhiều sách hay mà còn được khơi ngợi niề đam mê đọc sách. HS chủ động tìm đọc sách, phát triển vốn từ, giáo dục kĩ năng sống, giáo dục đạo đức.
-
THÁNG 5 NHỚ BÁC
-
Kiểm tra cuối năm học đối với học sinh lớp 5
-
Phụ huynh quan tâm đến việc học tập của học sinh
-
Mô tả từ vựng tiếng anh qua ngôn ngữ cơ thể
-
Ngày hội tiếng anh trường Tiểu học Hoàng Lương
-
HOẠT ĐỘNG CÂU LẠC BỘ TIẾNG ANH TRƯỜNG TIỂU HỌC HOÀNG LƯƠNG
-
HỌC SINH THAM GIA CÂU LẠC BỘ SỞ THÍCH
-
Học sinh cộng tác nhóm trong giờ học
-
HỌC SINH PHẤN KHÍCH TRONG HOẠT ĐỘNG TRÒ CHƠI TIẾNG ANH
-
TRỒNG RAU
-
HỌC SINH LỚP 3 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
HỌC SINH LỚP 1 CHUẨN BỊ CHO NGÀY HỘI TIẾNG ANH
-
"Đôi bạn cùng tiến" trong các lớp
-
Tiết học với chủ đề: Sáng tạo với những nếp giấy gấp(Lớp 4)
-
TRANH TRÍ THEO CHỦ ĐỀ
-
LÒNG HAM MÊ ĐỌC SÁCH
-
Học sinh hứng thú khi học tiết đọc thư viện
-
Tháng 3 – tháng của đong đầy yêu thương!
-
MÙA XUÂN QUÊ EM
-
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM “CHÚC MỪNG SINH NHẬT”