tin tức-sự kiện
Ngày 16/12/2008
“Một nắm khi đói bằng một gói khi no”– Đó một nghĩa cử cao đẹp mà Bác Hồ đã dạy chúng ta. Tình thương của Bác bao la vô bờ bến và trang trải khắp muôn nơi: yêu thương con người, quan tâm đến đời sống và yêu luôn cả công việc của họ, giúp đỡ mọi người vượt qua khó khăn để vươn lên trong cuộc sống.
Học tập nghĩa cử cao đẹp của Bác. Hằng ngày, tôi dành lấy một ít tiền tiêu vặt để bỏ heo đất. Với số tiền tiết kiệm đó, tôi đã mua được nhiều dụng cụ hỗ trợ học tập, giúp đỡ các bạn có hoàn cảnh khó khăn trong lớp, ủng hộ cho người dân vùng lũ lụt,…
So với các bạn cùng trang lứa thì việc làm của tôi rất nhỏ bé. Nhưng là người đoàn viên, tôi nhận thấy mình đã học tập và làm theo lời Bác – đức tính thương người.
Ý thức được hành động ý nghĩa đó, Tôi luôn tham gia đầy đủ và vận động các bạn đoàn viên tham gia các phong trào như:“Áo lụa tặng bà”, “Áo xuân tặng bạn”hay“Giúp bạn vượt khó”khi Đoàn trường phát động.
Đoàn viên Lê Thị Kim Tiền - Học sinh trường THPT Cầu Ngang B
Giải A – Liên hoan Nhật ký
“Tuổi trẻ Trà Vinh học tập và làm theo lời Bác”năm 2009
- TẬP LUYỆN VĂN NGHỆ BẾ GIẢNG NĂM HỌC
- THI ĐUA NGHÌN VIỆC TỐT
- HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM
- THƯ VIỆN THÂN THIỆN
- THÀNH QUẢ LÀ ĐÂY
- TÍCH CỰC TẬP LUYỆN
- HỘI THI GIÁO VIÊN LÀM TPT ĐỘI GIỎI
- XUÂN ẤM ÁP
- BÀI DỰ THI VIẾT VỀ "GƯƠNG NGƯỜI TỐT VIỆC TỐT"
- THƯ VIỆN CỦA CHÚNG EM
- TÍCH CỰC TẬP LUYỆN TDTT ĐỂ THAM GIA HKPĐ
- HOẠT ĐỘNG THƯ VIỆN
- CHĂM SÓC SỨC KHỎE
- HỌC ĐI ĐÔI VỚI THỰC HÀNH
- TÍCH CỰC TẬP LUYỆN TDTT
- TÔN SƯ TRỌNG ĐẠO - TRI ÂN THẦY CÔ
- KHÁM SỨC KHỎE ĐỊNH KỲ CHO HỌC SINH
- CHUNG TAY BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG
- ĐẠI HỘI LIÊN ĐỘI
- TƯNG BỪNG NGÀY HỘI TRUNG THU