Ngày: 14/03/2017
Trang trí lớp học thân thiện
Lớp học thân thiện giúp cho các em đến trường, đến lớp thấy vui hơn, hứng thú hơn. Trang trí lớp học thân thiện là một sự sáng tạo phù hợp với đặc điển tâm sinh lí, nó tạo ra cho các em nhận thức về cái đẹp và có ý thức giữ gìn trường lớp sạch đẹp. Các bạn học sinh lớp 4C cũng hăng hái tham gia, bạn thì cắt dây hoa, bạn thì cắt những bông hoa nhỏ nhắn xinh xắn nhiều màu sắc. Nhóm bạn Mai Phương dán và hoàn thiện đây hoa. Mỗi bạn một việc chẳng mấy chốc những đây hoa bay đu đưa theo gió trên các ô cửa sổ của lớp học. Chính từ sản phẩm mà các em tự tay làm ra để rèn luyện đôi tay khéo léo và óc sáng tạo. Đó cũng là xây dựng, gắn bó thân thiện cô và trò.
Người viết
Phạm Thị Hằng