PHÁT ĐỘNG THI ĐUA CHÀO MỪNG NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20/11/2017
PHÁT ĐỘNG THI ĐUA
CHÀO MỪNG NGÀY NHÀ GIÁO VIỆTNAM 20/11/2017
(Từ 15/10 đến 20/11/2017)
Năm học 2017-2018 là năm học tiếp tục triển khai thực hiện Nghị quyết số 29/NQ-TW về “ Đổi mới căn bản, toàn diện giáo dục và đào tạo”. Căn cứ vào các cuộc vận động, vào kế hoạch chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ năm học của ngành GD-ĐT huyện Vĩnh Tường và kế hoạch chỉ đạo năm học 2017- 2018 của trường THCS Vân Xuân. Phát huy những kết quả đạt được của phong trào thi đua trong năm học 2016 – 2017. Để lập thành tích chào mừng kỷ niệm ngày Nhà giáo Việt Nam 20 tháng 11 năm 2017, đẩy mạnh việc “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh” theo Chỉ thị 03-CT/TW ngày 14 tháng 5 năm 2011 của Bộ Chính trị, kỷ niệm 48 năm ngày Bác Hồ gửi thư cho toàn ngành (15/10/1968 – 15/10/2017) và các cuộc vận động của Ngành. Nhà trường và Công đoàn trường THCS Vân Xuân phát động phong trào thi đua toàn thể CB,GV, CNV và HS thực hiện tốt phong trào thi đua từ ngày 15/10/2017 đến 20/11/2017 với nội dung như sau:
NỀ NẾP – ĐẠO ĐỨC:
– Tiếp tục ổn định kỷ cương nề nếp, đẩy mạnh công tác tự quản của các chi đội.
– Thực hiện tốt nội quy của nhà trường: đồng phục sạch đẹp đúng quy định, tuyệt đối nghiêm cấm các hiện tượng nói tục, chửi bậy, mắc các tệ nạn xã hội; các hành động, cử chỉ, lời nói thiếu lễ phép với thầy cô giáo, phát huy tốt vẻ đẹp của tuổi học trò hòa nhã với bạn bè, lễ phép với người lớn tuổi, cán bộ giáo viên trong nhà trường.
– Tổ chức sinh hoạt 15 phút đầu giờ có chất lượng bằng các hình thức phong phú cuốn hút như: luyện tập các bài hát ca ngợi về thầy cô, bạn bè, mái trường mến yêu; tìm hiểu các gương mặt HS tiêu biểu vượt khó vươn lên trong học tập, tổ chức các trò chơi, tuyên truyền các nội dung hoạt động của Đội.
– Vệ sinh trường lớp sạch đẹp, bảo quản tốt cơ sở vật chất trong phòng học cũng như trong trường.
HỌC TẬP
– Đối với các chi đội: đăng ký nhiều giờ học tốt, ngày học tốt, tuần học kiểu mẫu, quyết tâm không có giờ học xếp loại trung bình phấn đấu 100% tiết học xếp loại tốt.
– Học sinh: đi học đều, chuẩn bị bài và làm bài tập đầy đủ trước khi đến lớp, hăng hái phát biểu xây dựng bài, nghiêm túc trong kiểm tra đánh giá, phấn đấu giành những điểm 9,10 dâng lên thầy , cô nhân ngày NGVN 20/11.
CÁC HOẠT ĐỘNG PHONG TRÀO:
+ Tổ chức thi văn nghệ giữa các lớp chào mừng ngày nhà giáo Việt Nam 20-11.
– Tổ chức lao động vệ sinh sân trường, lớp học, tham gia chăm sóc bồn hoa, cây cảnh theo sự phân công của nhà trường.
Trên đây là nội dung các hoạt động thi đua chào mừng ngày nhà giáo Việt Nam 20/11/2017, thay mặt Ban thi đua tôi đề nghị các đ/c CB-GV và các em học sinh hãy nêu cao tinh thần trách nhiệm, nêu cao ý thức thi đua không ngừng phấn đấu vươn lên để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, với nội dung “Thi đua lập thành tích chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam”.
Vân Xuân,Ngày 15 tháng 10 năm 2017
Hiệu trưởng
Lê Văn Sắn