Tin tức Tin tức/(Trường MN Đông Lỗ 1)/Mầm non/
Tập huấn kỹ năng cho người nuôi, giữ trẻ
Sáng 21/9, Hội LHPN Q.8, TP.HCM phối hợp với Trung tâm Y tế dự phòng quận 8 tổ chức tập huấn nâng cao kiến thức và bồi dưỡng kỹ năng cho người nuôi, giữ trẻ tại các nhóm trẻ gia đình ở cộng đồng dân cư.
Các học viên khóa tập huấn
Trên 130 chị là giáo viên, bảo mẫu, thường trực Hội PN 16 phường, tuyên truyền viên, thành viên Câu lạc bộ Gia đình nuôi, dạy con tốt... đã dự hội nghị tập huấn. Nội dung tập huấn gồm: phòng tránh tai nạn thương tích cho trẻ, dinh dưỡng cho trẻ trong giai đoạn ăn dặm.
Trước đó, ngày 14/9, Hội LHPN Q.8 cũng đã triển khai đợt tập huấn tương tự cho 130 học viên với nội dung chủ yếu tập trung vào việc chăm sóc khi trẻ mắc phải một số bệnh thông thường.
Chương trình tập huấn nhằm trang bị kiến thức và kỹ năng chăm sóc trẻ trong độ tuổi mầm non, góp phần nâng cao nhận thức của cha mẹ, người trực tiếp chăm sóc, nuôi dạy, bảo vệ trẻ em về đảm bảo sự an toàn và phát triển của trẻ.
Tin cùng chuyên mục
-
Trường Mn Đông Lỗ số 1 tổ chức thi lý thuyết GVG cấp trường năm học 2015 - 2016
-
KIỂM TRA KIẾN THỨC ATTP
-
CÔNG TÁC PHỔ CẬP TRƯỜNG MN ĐÔNG SỐ 1
-
Đêm hội trăng rằm trường MN Đông Lỗ số 1
-
PHONG TRÀO VƯỜN RAU SẠCH
-
Tổ chức ăn bán trú cho trẻ
-
Tiếp tục đẩy mạnh phong trào: “ Vườn rau của bé”
-
Phong trào “ hiến máu nhân đạo”
-
Trường MN Đông Lỗ số 1 tổ chức “ Ngày hội đến trường của bé”
-
KẾT QUẢ BẤT NGỜ
![](http://thangbinh.edu.vn/themes/customize/mamnon/mau1/images/xemthem.png)