Ngày: 19/07/2017
LỊCH GIẢNG CHÍNH TRỊ HÈ 2017
Hình thức: Trực tuyến tại Trung tâm Văn hóa Hội nghị tỉnh
*
(Thời gian 02 ngày: từ ngày: 24-25/7/2017)
Thời gian |
Họ và tên Báo cáo viên |
Nội dung |
Ghi chú
|
|
24/7
|
Buổi Sáng
|
Ban tổ chức |
Khai giảng |
|
Đ/c. Lê Minh Thượng Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy |
- Chuyên đề 1: Các vấn đề lý luận cơ bản và những điểm mới trong Nghị quyết Hội nghị lần thứ tư và Hội nghị lần thứ năm Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XII. |
|||
Buổi Chiều |
Đ/c Hồ Văn Sáu Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy |
- Chuyên đề 2: Một số vấn đề về tiếp tục đổi mới học tập lý luận chính trị trong hệ thống giáo dục quốc dân theo tinh thần triển khai Kết luận số 94-KL/TW, ngày 28 tháng 3 năm 2014 của Bí thư Trung ương Đảng. - Chuyên đề 3: Chuyên đề học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh năm 2017 về phòng, chống suy thoái tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống, “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa” trong nội bộ. |
||
25/7 |
Buổi Sáng |
Đ/c Lâm Huy Tấn Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy |
- Chuyên đề 4: Tình hình quốc tế và trong nước nổi bật trong sáu tháng đầu năm 2017. Những vấn đề kinh tế - xã hội ở địa phương và nghị quyết đại hội, chương trình, kế hoạch hành động của đảng bộ địa phương. |
|
Buổi Chiều |
Đ/c Châu Tuấn Hồng Phó Giám đốc Sở GD & ĐT Đ/c Mã Chí Thanh Phó Giám đốc Sở LĐ, TB và XH |
- Chuyên đề 5: Các vấn đề về chuyên môn, nghiệp vụ hàng năm theo kế hoạch của Bộ Giáo dục và Đào tạo. - Chuyên đề 6: Các vấn đề về chuyên môn, nghiệp vụ hàng năm theo kế hoạch của Bộ Lao động, Thương binh và Xã hội. |
||
Ban tổ chức |
Bế giảng |
- Lớp Bồi dưỡng Chính trị hè năm 2017 được tổ chức trực tuyến trong 02 ngày:
- Khai giảng vào lúc 7 giờ 30 phút ngày 24/7/2017 (thứ hai), kết thúc lúc 17 giờ 00 ngày 25/7/2017.
- Thời gian dự lớp: Sáng từ 7 giờ 30 phút đến 11 giờ 00, Chiều từ 13 giờ 30 phút đến 17 giờ 00.
BAN TỔ CHỨC