Tin tức Tin tức/(Trường tiểu học Mai Đình 1)/Tin tức nhà trường/
Tập huấn công tác quản lý trường Tiểu học theo định hướng phát triển năng lực học sinh góp phần nâng cao nhận thức, chuyên môn, nghiệp vụ cho CBGV trong việc thực hiện Nghị quyết 29/ NQTW về đổi mới căn bản giáo dục và đtào tạo..
Trong hai ngày 16 và 19 tháng 8 năm 2016, tại trường Tiểu học Mai Đình số 1 Hiệp Hòa Bắc Giang, toàn thể cán bộ giáo viên nhà trường đã tiến hành tập huấn công tác quản lý trường Tiểu học theo định hướng phát triển năng lực học sinh góp phần nâng cao nhận thức, chuyên môn, nghiệp vụ cho CBGV trong việc thực hiện Nghị quyết 29/ NQTW về đổi mới căn bản giáo dục và đtào tạo..Qua đợt tập huấn CB,GV nhà trường có nhận thức sâu sắc hơn về vai trò trách nhiệm, nâng cao trình độ chuyên môn, nghiệp vụ cho đội ngũ về các vấn đề: Đổi mới căn bản, toàn diện giáo dục theo Nghị quyết 29 như thế nào? Những nội dung đổi mới cốt lõi theo Nghị quyết 29 là gì; Các giải pháp then chốt theo Nghị quyết 29; Tại sao đổi mới thi, kiểm tra, đánh giá lại là khâu đột phá trong đổi mới căn bản toàn diện giáo dục và đào tạo? Đánh giá học sinh theo thong tư 30/TT-BGD&ĐT; Hình thành, phát triển năng lực và phẩm chất cho HS như thế nào trong quá trình dạy học; Tổ chức SHCM theo hướng nghiên cứu bài học được tổ chức ra sao…; Đổi mới tổ chức lớp học trong Dạy học theo phương pháp Bàn tay nặn bột được tiến hành và áp dụng như thế nào trong nhà trường tiểu học…
Dưới đây là một số hình ảnh trong hai ngày tập huấn:
Tin cùng chuyên mục
-
Ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 bắt nguồn từ đâu?
-
Công ty Canon Việt Nam phối hợp tổ chức hoạt động vì môi trường tại trường TH Mai Đình số 1
-
Trường TH Mai Đình số 1-Hiệp Hòa đã tổ chức Hội thi giáo viên dạy giỏi cấp Trường Năm học 2019 - 2020
-
Lễ truy tặng Kỷ niệm chương Vì sức khỏe nhân dân cho anh gia đình anh Ngọ Văn Soái
-
Honda: Tặng Mũ bảo hiểm cho học sinh lớp 1 Trường TH Mai Đình số 1.
-
Công tác chuẩn bị khai giảng năm học mới 2018 -2019
-
VƯƠN CAO PHÙ ĐỔNG
-
Trò chơi dân gian Việt Nam
-
MÙA XUÂN LÀ TẾT TRỒNG CÂY
-
Chung tay bảo vệ môi trường là trách nhiệm của cộng đồng
![](http://thangbinh.edu.vn/themes/customize/mamnon/mau1/images/xemthem.png)